Shin carbon fiber yana karya cikin sauƙi |EWIG

Carbon fiber abu ne mai haɗe.Ya ƙunshi ton na ɗimbin ɗimbin ɗimbin zaruruwa waɗanda ke riƙe tare da epoxy. Fiber Carbon yana da ƙarfi sosai lokacin shimfiɗawa ko lankwasa, amma rauni lokacin da aka matsa ko fallasa ga babban gigi (misali ma'aunin fiber carbon yana da matuƙar wuyar tanƙwara, amma zai fashe. cikin sauki idan an buge shi da guduma).La'akari da cewa acarbon fiber framezai iya tallafawa nauyin mahayin da duk ƙarfin da mahayin ya ƙara (waɗanda za su iya wuce nauyin jikinsu da yawa) ba shi da rauni ko kaɗan.Duk wannan don ƙasa da nauyin kwatankwacin aluminum ko firam ɗin ƙarfe.

Amma wasu nau'ikan ƙarfi -- kamar tasiri mai kaifi -- na iya lalata fibers da epoxy suna raunana kayan, wani abu wanda ba shi da yuwuwar da ƙarfe.

Bayan haka, Lokacin da aka yi shi da kyau, fiber carbon zai iya zama mai ƙarfi fiye da ƙarfe kuma yana da aminci.Amma idan aka yi ba daidai ba, abubuwan haɗin fiber-carbon-fiber na iya karya cikin sauƙi.Ba kamar sauran kayan ba, idan kun ƙara matsawa sassan fiber-carbon-fiber, wataƙila za su rushe hanya.

Shin carbon Fiber yana dawwama?

Fiber Carbon yana da ƙarfi da ƙarfi, juriya, kuma ba zai yi tsatsa ba.Yana da kyau a lura cewa hadaddiyar fiber carbon na iya haifar da lalata galvanic yayin hulɗa da wasu karafa.Duk da yake ba zai haifar da lalacewa ta zahiri a cikin ɗan gajeren lokaci ba, samfuran lalata suna ƙara haɓaka kuma suna haifar da lalacewa tare da lokaci.

Shin yana da kyau a bar keken carbon a rana?

Filayen carbon suna da matuƙar kula da hasken rana.Kusan duk wani fallasa zai ƙara haɓaka damar su na kamuwa da cutar kansar fata.Kada ka bari keke ya kasance a cikin hasken rana kai tsaye.

Keken fiber carbon yana da daraja?

Amma duk da kasancewa mai araha fiye da kowane lokaci,China carbon fiber lantarki kekehar yanzu ya fi tsada fiye da yawancin aluminium da madadin ƙarfe.Don haka ga waɗanda ke neman keke ba tare da komai ba cikin nauyi, amsawa ko aiki, to a, fiber carbon zai zama mafi kyawun zaɓi na gabaɗaya a mafi yawan lokuta.

Shin firam ɗin carbon suna fashe?

Rashin ƙira da matsaloli tare da masana'anta sun haifar da faɗuwar bala'i kwatsam yayin hawa.Carbon ba ya haɓaka ƙananan fasa waɗanda za su iya yin kasawa daga baya kamar ƙarfe ko firam ɗin gami, ta yanayin kasancewarsa abu ne mai haɗe.

Tsarin fiber carbon yana da wuyar gaske, kuma ƙarfin yana da alaƙa da ƙirar ƙirar carbon da tsarin gyare-gyare da kauri.Gabaɗaya magana, dacarbon frame na wani factoryba shi da sauƙin karya, kuma halaye na firam ɗin carbon zai iya tsayayya da matsa lamba na saman amma ba zai iya tsayayya da batu ba.Sabili da haka, idan firam ɗin carbon ya faɗi ƙasa, za a sami lacquer kawai, kuma idan an buga tip ɗin dutse, za a sami haɗarin karyewa, amma gabaɗaya zai fi ƙarfin firam ɗin aluminum.

Me yasa carbon fiber karya sauƙi?

Tushen fiber carbon ba shi da sauƙin karyewa, wanda ba yana nufin ba zai karye ba.Abubuwan buƙatun don amfanin masana'antu na bututun fiber carbon gabaɗaya sun fi waɗanda ake amfani da su yau da kullun, kuma yuwuwar karyewar kuma ya fi girma.Ƙarfin da kayan aikin masana'antu ke samarwa ya fi ƙarfin hannunmu.Idan ba ku yi hankali ba, bututun fiber carbon za a iya goge shi gaba ɗaya.Karyewar bututun fiber carbon yana da alaƙa da lahani na kansa da kuma nauyin da ya wuce nauyi.

The carbon fiber bututu da aka yi da carbon fiber prepreg, kuma carbon fiber prepreg kanta yana tsoron huda da kaifi abubuwa.Abubuwan da ake amfani da su na prepreg carbon fiber sune igiyoyin fiber carbon da kayan guduro.Taurin guduro kanta ba ta da yawa.Ma'anar huda shine karɓar babban matsi akan ƙaramin yanki.Don haka, lokacin da bututun fiber carbon ya ci karo da wani abu mai kaifi, Za a sami yankewa.

Bugu da ƙari, juriya na lalacewa na bututun fiber carbon ba shi da girma, kuma rikici na dogon lokaci na gida zai haifar da lalacewa mai yawa.Bayan an damu, shima zai karye.

Firam ɗin kekuna na fiber carbon suna ƙara yin fice a kasuwa yayin da suke samun yaɗuwa, kuma suna da kyau ga waɗanda ke kan kasafin kuɗi.

Waɗannan kekunan ana yin su ne daga gauraya tsakanin fiber carbon da resin, kuma sun shahara saboda ƙarfinsu da dorewa.Koyaya, kuna iya yin mamakin tsawon lokacin da keken fiber carbon zai dawwama?Musamman idan aka kwatanta da keken ƙarfe na gargajiya?

Abu na ƙarshe da kuke son yi shine kashe kuɗi akan sabon babur don gano cewa baya ɗaukar lokaci kamar yadda kuke tsammani zai yi.Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci a yi bincike kafin ku ci gaba da yanke shawara.

Alhamdu lillahi, za mu ba ku dukkan bayanan da kuke buƙata don yanke shawara mai kyau.A cikin wannan labarin, za ku iya samun ƙarin bayani game da rayuwar shiryayye na keken fiber carbon, da kuma yadda suke iya tsayawa gwajin lokaci.

Kekunan fiber carbonba zai karye cikin sauƙi ba saboda ƙaƙƙarfan kayan da ake amfani da su don yin su.Ana ci gaba da haɓaka kekuna na fiber carbon da haɓaka yayin da lokaci ke tafiya, kuma ana samun ci gaban fasaha a cikin saƙa da epoxy don tabbatar da cewa ana amfani da mafi ingancin kayan don yin su.Waɗannan firam ɗin kekuna an tsara su kuma an gina su ta hanyar da za ta tabbatar da cewa akwai ƙarfi a cikin firam ɗin inda ake buƙatar shi.Don haka, tabbas za a iya amfani da carbon don yin firam ɗin keke mai ɗorewa wanda ba zai karye cikin sauƙi ba.

Hakazalika, an tabbatar da firam ɗin kekuna na fiber carbon a zahiri sun fi ƙarfin allo a gwajin gwaji, kuma zaku iya samun kewayon kekunan fiber carbon waɗanda ke da juriya mai ƙarfi.

A haƙiƙa, manyan kurakurai da ɓarna da ke faruwa a cikin kekunan firam ɗin carbon ba su da wata alaƙa da babur ɗin kwata-kwata, kuma galibin su sun ragu zuwa ga kuskuren mai amfani.Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don kulawa da kuma kula da keken ku yadda ya kamata.

ƙarin koyo game da samfuran Ewig

https://www.youtube.com/watch?v=tzmVeZt-tZc&list=PL9N9eKcwXhb040mFdIWfT0fWfO4Irf9AX&index=5
https://www.ewigbike.com/carbon-frame-electric-mountain-bike-27-5-inch-with-fork-suspension-e3-ewig-product/

Kara karantawa


Lokacin aikawa: Dec-25-2021